สรุปอันดับ และเหรียญรางวัล สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1
ที่ โรงเรียน ชนะเลิศ รอง ๑ รอง ๒ รวม ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 อนุบาลอุตรดิตถ์ 31 28 14 73 76 26 6 7 108
2 เทศบาลท่าอิฐ 10 9 2 21 21 4 0 3 25
3 บ้านวังดิน 9 2 8 19 25 7 2 1 34
4 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 7 10 5 22 25 17 9 9 51
5 บ้านในเมือง 7 5 4 16 25 12 3 3 40
6 บ้านวังแดง (สหจิตวิทยาคาร) 7 4 2 13 14 7 3 3 24
7 เจริญวิทยา 6 7 9 22 29 4 0 0 33
8 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ 5 8 4 17 17 9 11 9 37
9 บ้านบึงท่ายวน 5 3 0 8 9 3 3 3 15
10 หวัวเฉียว 4 3 1 8 9 1 0 2 10
11 นานกกก 4 2 1 7 7 10 1 4 18
12 ชุมชนบ้านดง 3 4 0 7 13 8 3 5 24
13 บ้านปางวุ้น 3 3 4 10 12 7 3 9 22
14 ชุมชนเมืองปากฝาง 3 1 4 8 12 7 2 3 21
15 อนุบาลไทยรัฐวิทยา 5 (วัดตลิ่งต่ำ) 3 1 2 6 10 4 4 1 18
16 วัดบ้านเกาะ 3 0 2 5 7 7 3 2 17
17 วัดพญาปันแดน 2 6 0 8 9 4 2 0 15
18 เทศบาลวัดท้ายตลาด 2 3 1 6 4 2 3 1 9
19 หมู่ห้าสามัคคี 2 2 4 8 10 4 0 0 14
20 วังโป่งดำรงวิทย์ 2 2 2 6 10 5 2 2 17
21 ป่าขนุนเจริญวิทยา 2 2 2 6 5 11 5 5 21
22 บ้านวังถ้ำ 2 1 6 9 10 9 1 1 20
23 น้ำริดราษฎร์บำรุง 2 1 2 5 5 3 1 3 9
24 ภราดานุสรณ์ 2 1 2 5 3 4 0 0 7
25 บ้านนาอิซาง 2 1 1 4 7 1 1 3 9
26 บ้านท่าอวน 2 1 0 3 5 0 0 1 5
27 บ้านชำสอง 2 1 0 3 4 7 2 7 13
28 ชุมชนวัดบรมธาตุ 2 1 0 3 4 2 2 1 8
29 บ้านหาดเสือเต้น 2 1 0 3 4 0 0 0 4
30 บ้านเหล่าป่าสา 2 0 1 3 3 2 0 0 5
31 บ้านวังสำโม 2 0 0 2 3 0 0 0 3
32 วัดโรงม้า 2 0 0 2 3 0 0 0 3
33 บ้านโรงหม้อมิตรภาพที่ 75 2 0 0 2 2 0 0 0 2
34 บ้านร้องลึก 1 4 1 6 7 5 4 3 16
35 บ้านขุนฝาง 1 3 1 5 5 1 2 2 8
36 จรัสศิลป์ 1 1 5 7 8 2 1 2 11
37 ชุมชนบ้านโคน 1 1 2 4 6 6 2 3 14
38 ชุมชนบ้านแก่ง(ไกรสรพงษ์สงเคราะห์) 1 1 2 4 6 1 2 3 9
39 นาอินวิทยาคม 1 1 1 3 8 6 3 3 17
40 บ้านนายาง 1 1 1 3 6 6 4 8 16
41 บ้านท่าสัก 1 1 1 3 6 6 2 0 14
42 บ้านหัวหาด 1 1 1 3 4 1 0 2 5
43 บ้านคลองละวาน 1 1 1 3 4 1 0 0 5
44 บ้านกองโค 1 1 0 2 5 4 2 1 11
45 บ้านเด่นสำโรง 1 1 0 2 5 1 2 0 8
46 วัดดงสระแก้ว 1 1 0 2 5 1 1 0 7
47 ชุมชนด่านวิทยา 1 1 0 2 4 4 0 0 8
48 ชายเขาวิทยา 1 1 0 2 4 2 0 0 6
49 บ้านข่อยสูง 1 0 3 4 6 3 3 8 12
50 วัดอรัญญิการาม 1 0 1 2 6 4 5 6 15
51 แหลมนกแก้ว 1 0 1 2 5 1 0 2 6
52 บ้านขอม 1 0 1 2 4 1 1 0 6
53 บ้านคลองเรียงงาม 1 0 1 2 4 1 0 0 5
54 บ้านซ่านสามัคคี 1 0 1 2 4 1 0 0 5
55 บ้านน้ำอ่าง(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ที่ 163) 1 0 1 2 2 3 2 2 7
56 บ้านป่ากะพี้ 1 0 1 2 2 2 1 6 5
57 บ้านปากคลอง 1 0 1 2 2 0 1 0 3
58 บ้านนาป่าคาย 1 0 0 1 3 1 2 2 6
59 วัดดอย 1 0 0 1 3 0 1 2 4
60 บ้านบึงพาด (นิคมราษฎร์สงเคราะห์) 1 0 0 1 2 3 1 2 6
61 วัดดอยแก้ว 1 0 0 1 2 1 0 0 3
62 บ้านห้วยใต้ 1 0 0 1 2 0 1 4 3
63 บ้านหนองกวาง 1 0 0 1 1 3 3 2 7
64 บ้านชำตก 1 0 0 1 1 0 1 2 2
65 บ้านหัวดาน 1 0 0 1 1 0 0 0 1
66 วัดพระฝาง 0 5 0 5 6 4 1 3 11
67 เซนต์แมรี่อุตรดิตถ์ 0 4 1 5 8 2 1 0 11
68 อนุบาลชุมชนหัวดง 0 3 0 3 8 5 3 1 16
69 วัดน้ำใส 0 2 0 2 3 1 0 0 4
70 บ้านดอนโพ 0 2 0 2 2 2 2 1 6
71 ชุมชนไผ่ล้อมวิทยา 0 1 1 2 3 7 2 7 12
72 สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์ 0 1 1 2 3 4 3 6 10
73 วัดแม่เฉย 0 1 1 2 3 2 3 5 8
74 เทศบาลวัดไผ่ล้อม 0 1 1 2 2 0 0 0 2
75 บ้านหาดสองแคว 0 1 1 2 1 3 2 2 6
76 บ้านหาดทับยา 0 1 1 2 1 1 0 0 2
77 บ้านแสนขัน 0 1 0 1 7 4 4 3 15
78 วัดวังยาง 0 1 0 1 3 2 2 1 7
79 บ้านทับใหม่ (ราษฎร์บำรุง) 0 1 0 1 3 1 1 2 5
80 บ้านวังปรากฎ 0 1 0 1 3 0 0 0 3
81 พงสะตือ(รัฐ-ประชาสรรค์) 0 1 0 1 2 1 0 1 3
82 บ้านคุ้งตะเภา 0 1 0 1 2 0 1 1 3
83 บ้านคลองกะชี 0 1 0 1 2 0 0 0 2
84 บ้านงิ้วงาม 0 1 0 1 1 4 2 1 7
85 ฤาษีพหลวิทยา 0 1 0 1 1 4 0 0 5
86 ม่อนดินแดงวิทยาคม 0 1 0 1 1 2 2 0 5
87 ชุมชนบ้านวังหิน 0 1 0 1 1 1 2 0 4
88 บ้านดารา 0 1 0 1 0 5 2 2 7
89 วัดไร่อ้อย 0 0 2 2 5 3 2 0 10
90 บ้านแหลมถ่อนสามัคคี 0 0 2 2 4 6 3 2 13
91 ด่านแม่คำมัน 0 0 2 2 3 7 1 3 11
92 พิชัยดาบหัก 1 0 0 1 1 6 3 2 2 11
93 วัดห้องสูง 0 0 1 1 3 2 0 5 5
94 บ้านท่าช้าง 0 0 1 1 3 1 2 0 6
95 บ้านแพะ 0 0 1 1 1 3 0 5 4
96 บ้านป่าแต้ว 0 0 1 1 1 3 0 0 4
97 บ้านห้วยทราย 0 0 1 1 1 2 2 7 5
98 ราษฎร์อำนวย 0 0 1 1 1 2 0 0 3
99 วัดคลองนาพง 0 0 1 1 1 1 3 2 5
100 วัดวังหมู (นิมมานโกวิท) 0 0 1 1 1 1 1 0 3
101 บ้านวังสะโม 0 0 1 1 1 0 1 0 2
102 บ้านห้วยปลาดุก 0 0 1 1 1 0 0 0 1
103 วัดผาจักร 0 0 1 1 1 0 0 0 1
104 วัดสว่าง 0 0 1 1 1 0 0 0 1
105 บ้านเหล่า 0 0 1 1 0 2 3 2 5
106 ไร่อ้อย 0 0 1 1 0 1 0 1 1
107 วัดสิงห์ศรีสว่าง 0 0 0 0 4 1 0 1 5
108 บ้านคลองกล้วย 0 0 0 0 3 4 2 3 9
109 บ้านหาดงิ้ว 0 0 0 0 3 3 2 0 8
110 บ้านวังโป่ง 0 0 0 0 3 3 0 1 6
111 บ้านบ่อพระ 0 0 0 0 3 2 1 2 6
112 วัดบ้านใหม่ 0 0 0 0 2 4 2 0 8
113 วัดคุ้งยาง 0 0 0 0 2 2 1 3 5
114 บ้านหลักร้อย 0 0 0 0 2 1 5 1 8
115 บ้านเต่าไหเหนือ 0 0 0 0 2 1 0 0 3
116 สามัคยาราม 0 0 0 0 2 0 0 0 2
117 บ้านชำทอง 0 0 0 0 2 0 0 0 2
118 วัดใหม่ 0 0 0 0 1 4 0 1 5
119 บ้านน้ำลอก(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 0 0 0 0 1 4 0 1 5
120 บ้านท่าเดื่อ 0 0 0 0 1 2 3 0 6
121 บ้านชำหนึ่ง 0 0 0 0 1 2 1 0 4
122 ร้องประดู่(หนุนเภา-ประชาสงเคราะห์) 0 0 0 0 1 2 0 1 3
123 วัดดอนสัก 0 0 0 0 1 2 0 0 3
124 วัดทุ่งเศรษฐี 0 0 0 0 1 1 2 1 4
125 วัดวังกะพี้ (วิเชียรประชานุกูล) 0 0 0 0 1 1 1 0 3
126 วัดโพธิ์ทอง 0 0 0 0 1 1 1 0 3
127 บ้านคลองกะพั้ว 0 0 0 0 1 1 0 1 2
128 บ้านไผ่ล้อมสามัคคี 0 0 0 0 1 1 0 1 2
129 บ้านท้ายน้ำ 0 0 0 0 1 1 0 1 2
130 วัดช่องลม 0 0 0 0 1 1 0 0 2
131 บ้านวังแดง(หมู่สองสามัคคี) 0 0 0 0 1 0 0 2 1
132 บ้านห้วยฉลอง 0 0 0 0 1 0 0 0 1
133 บ้านวังเบน(ภูธรอุปถัมภ์) 0 0 0 0 0 5 0 5 5
134 บ้านใหม่(เยาวชนประชาสงเคราะห์) 0 0 0 0 0 4 1 2 5
135 วัดดอกไม้ 0 0 0 0 0 3 0 0 3
136 บ้านท่ามะปราง 0 0 0 0 0 2 1 0 3
137 บ้านวังแดง 0 0 0 0 0 2 1 0 3
138 หนองกลาย (ราษฎร์อุทิศวิทยา) 0 0 0 0 0 2 1 0 3
139 บ้านเด่นด่าน 0 0 0 0 0 2 0 2 2
140 บ้านดินแดง 0 0 0 0 0 1 2 0 3
141 ป่ากล้วยเสริมวิทยา 0 0 0 0 0 1 1 0 2
142 ประชาชนอุทิศ 0 0 0 0 0 1 0 4 1
143 บ้านทุ่งป่ากระถิน 0 0 0 0 0 1 0 0 1
144 บ้านหน้าพระธาตุ 0 0 0 0 0 1 0 0 1
145 ราษฎร์อุปถัมภ์ 0 0 0 0 0 1 0 0 1
146 บ้านป่าเซ่า(ประชานุสรณ์) 0 0 0 0 0 0 2 1 2
147 บ้านดงช้างดี 0 0 0 0 0 0 2 0 2
148 วัดไผ่ล้อม 0 0 0 0 0 0 1 2 1
149 นาน้อยวิทยา 0 0 0 0 0 0 1 1 1
150 วัดนาทะเล 0 0 0 0 0 0 1 1 1
151 บ้านฟากบึง 0 0 0 0 0 0 1 0 1
152 บ้านไชยมงคล 0 0 0 0 0 0 1 0 1
153 ราษฎร์ดำริ 0 0 0 0 0 0 1 0 1
154 วัดคุ้งวารี 0 0 0 0 0 0 1 0 1
155 บ้านน้ำไคร้ 0 0 0 0 0 0 0 3 0
156 บ้านน้ำหมีใหญ่ 0 0 0 0 0 0 0 1 0
157 บ้านคลองละมุง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
158 บ้านผักขวง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
159 บ้านหัวค่าย 0 0 0 0 0 0 0 0 0
160 บ้านไร่ห้วยพี้ 0 0 0 0 0 0 0 0 0
161 วัดวังผักรุง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
162 สามัคคีวิทยา 0 0 0 0 0 0 0 0 0
163 หนองนาเกลือวิทยา 0 0 0 0 0 0 0 0 0
รวม 176 167 138 481 678 420 211 260 1,309