สรุปอันดับ และเหรียญรางวัล สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1
ที่ โรงเรียน ชนะเลิศ รอง ๑ รอง ๒ รวม ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 อนุบาลอุตรดิตถ์ 31 28 14 73 76 26 6 7 108
2 เทศบาลท่าอิฐ 10 9 2 21 21 4 0 3 25
3 บ้านวังแดง (สหจิตวิทยาคาร) 10 4 3 17 17 8 3 3 28
4 บ้านวังดิน 9 3 8 20 26 7 2 1 35
5 บ้านบึงท่ายวน 8 3 0 11 12 4 3 3 19
6 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 7 10 5 22 25 17 9 9 51
7 บ้านในเมือง 7 5 4 16 25 13 3 3 41
8 เจริญวิทยา 6 7 9 22 29 4 0 0 33
9 ชุมชนเมืองปากฝาง 6 2 5 13 18 7 2 3 27
10 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ 5 8 4 17 17 9 11 9 37
11 หวัวเฉียว 4 3 1 8 9 1 0 2 10
12 นานกกก 4 3 1 8 8 10 1 4 19
13 หมู่ห้าสามัคคี 4 2 4 10 12 4 0 0 16
14 ป่าขนุนเจริญวิทยา 4 2 2 8 7 11 5 5 23
15 วัดบ้านเกาะ 4 0 2 6 10 8 3 2 21
16 บ้านวังสำโม 4 0 0 4 5 0 0 0 5
17 ชุมชนบ้านดง 3 7 0 10 15 9 3 5 27
18 บ้านร้องลึก 3 5 1 9 11 5 4 3 20
19 บ้านปางวุ้น 3 4 4 11 14 8 3 9 25
20 อนุบาลไทยรัฐวิทยา 5 (วัดตลิ่งต่ำ) 3 1 2 6 10 4 4 1 18
21 ชุมชนวัดบรมธาตุ 3 1 0 4 5 2 2 1 9
22 บ้านโรงหม้อมิตรภาพที่ 75 3 1 0 4 4 0 0 0 4
23 บ้านข่อยสูง 3 0 3 6 8 3 3 8 14
24 วัดพญาปันแดน 2 6 0 8 9 4 2 0 15
25 เทศบาลวัดท้ายตลาด 2 3 1 6 4 2 3 1 9
26 วังโป่งดำรงวิทย์ 2 2 3 7 11 5 2 2 18
27 ชุมชนด่านวิทยา 2 2 1 5 8 4 0 0 12
28 บ้านท่าอวน 2 2 0 4 6 1 1 1 8
29 บ้านวังถ้ำ 2 1 6 9 10 10 1 1 21
30 น้ำริดราษฎร์บำรุง 2 1 2 5 5 3 1 3 9
31 ภราดานุสรณ์ 2 1 2 5 3 4 0 0 7
32 บ้านนาอิซาง 2 1 1 4 7 1 1 3 9
33 บ้านเหล่าป่าสา 2 1 1 4 4 2 0 0 6
34 บ้านหาดเสือเต้น 2 1 0 3 5 0 0 0 5
35 บ้านชำสอง 2 1 0 3 4 8 2 7 14
36 วัดโรงม้า 2 1 0 3 4 0 0 0 4
37 บ้านป่ากะพี้ 2 0 1 3 3 2 1 6 6
38 บ้านขุนฝาง 1 3 1 5 5 1 2 2 8
39 บ้านนายาง 1 2 1 4 7 6 4 8 17
40 บ้านท่าสัก 1 2 1 4 7 6 2 0 15
41 วัดแม่เฉย 1 2 1 4 5 2 3 5 10
42 จรัสศิลป์ 1 1 5 7 8 2 1 2 11
43 ชุมชนบ้านโคน 1 1 2 4 6 6 2 4 14
44 ชุมชนบ้านแก่ง(ไกรสรพงษ์สงเคราะห์) 1 1 2 4 6 1 2 3 9
45 สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์ 1 1 2 4 3 6 4 6 13
46 นาอินวิทยาคม 1 1 1 3 8 6 3 3 17
47 บ้านหัวหาด 1 1 1 3 4 1 0 2 5
48 บ้านคลองละวาน 1 1 1 3 4 1 0 0 5
49 บ้านเหล่า 1 1 1 3 3 2 3 2 8
50 บ้านกองโค 1 1 0 2 5 4 2 1 11
51 บ้านเด่นสำโรง 1 1 0 2 5 1 2 0 8
52 วัดดงสระแก้ว 1 1 0 2 5 1 1 0 7
53 ชายเขาวิทยา 1 1 0 2 4 2 0 0 6
54 ร้องประดู่(หนุนเภา-ประชาสงเคราะห์) 1 1 0 2 3 3 0 1 6
55 ฤาษีพหลวิทยา 1 1 0 2 1 4 0 2 5
56 วัดอรัญญิการาม 1 0 1 2 7 5 5 6 17
57 บ้านคลองกล้วย 1 0 1 2 6 4 2 3 12
58 แหลมนกแก้ว 1 0 1 2 5 1 0 2 6
59 วัดบ้านใหม่ 1 0 1 2 4 4 2 0 10
60 บ้านขอม 1 0 1 2 4 1 1 0 6
61 บ้านคลองเรียงงาม 1 0 1 2 4 1 0 0 5
62 บ้านซ่านสามัคคี 1 0 1 2 4 1 0 0 5
63 บ้านน้ำอ่าง(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ที่ 163) 1 0 1 2 2 3 2 2 7
64 บ้านปากคลอง 1 0 1 2 2 0 1 0 3
65 วัดคุ้งยาง 1 0 0 1 3 2 1 3 6
66 บ้านนาป่าคาย 1 0 0 1 3 1 2 2 6
67 วัดดอย 1 0 0 1 3 0 1 2 4
68 บ้านบึงพาด (นิคมราษฎร์สงเคราะห์) 1 0 0 1 2 3 1 2 6
69 วัดดอยแก้ว 1 0 0 1 2 1 0 0 3
70 บ้านห้วยใต้ 1 0 0 1 2 0 1 4 3
71 บ้านหนองกวาง 1 0 0 1 1 3 3 2 7
72 บ้านชำตก 1 0 0 1 1 0 1 2 2
73 วัดคุ้งวารี 1 0 0 1 1 0 1 0 2
74 บ้านหัวดาน 1 0 0 1 1 0 0 0 1
75 วัดพระฝาง 0 5 0 5 6 4 1 3 11
76 เซนต์แมรี่อุตรดิตถ์ 0 4 1 5 8 2 1 0 11
77 อนุบาลชุมชนหัวดง 0 3 0 3 8 5 3 1 16
78 พงสะตือ(รัฐ-ประชาสรรค์) 0 2 0 2 3 1 0 1 4
79 วัดน้ำใส 0 2 0 2 3 1 0 0 4
80 บ้านงิ้วงาม 0 2 0 2 2 5 2 1 9
81 บ้านดอนโพ 0 2 0 2 2 2 2 1 6
82 ชุมชนไผ่ล้อมวิทยา 0 1 1 2 3 7 2 7 12
83 เทศบาลวัดไผ่ล้อม 0 1 1 2 2 0 0 0 2
84 บ้านหาดสองแคว 0 1 1 2 1 4 2 2 7
85 บ้านหาดทับยา 0 1 1 2 1 1 0 0 2
86 บ้านแสนขัน 0 1 0 1 7 4 4 3 15
87 วัดวังยาง 0 1 0 1 3 4 2 1 9
88 บ้านทับใหม่ (ราษฎร์บำรุง) 0 1 0 1 3 1 1 2 5
89 บ้านวังปรากฎ 0 1 0 1 3 0 0 0 3
90 บ้านคุ้งตะเภา 0 1 0 1 2 0 1 1 3
91 บ้านคลองกะชี 0 1 0 1 2 0 0 0 2
92 ม่อนดินแดงวิทยาคม 0 1 0 1 1 2 2 0 5
93 ชุมชนบ้านวังหิน 0 1 0 1 1 1 2 0 4
94 บ้านดารา 0 1 0 1 0 5 2 2 7
95 พิชัยดาบหัก 1 0 0 3 3 7 5 2 2 14
96 วัดคลองนาพง 0 0 3 3 2 3 3 2 8
97 วัดไร่อ้อย 0 0 2 2 5 3 2 0 10
98 ด่านแม่คำมัน 0 0 2 2 4 9 1 3 14
99 บ้านแหลมถ่อนสามัคคี 0 0 2 2 4 6 3 2 13
100 วัดห้องสูง 0 0 1 1 4 2 0 5 6
101 บ้านหลักร้อย 0 0 1 1 4 1 5 1 10
102 บ้านท่าช้าง 0 0 1 1 3 1 2 0 6
103 วัดวังกะพี้ (วิเชียรประชานุกูล) 0 0 1 1 2 1 1 0 4
104 บ้านแพะ 0 0 1 1 1 3 0 5 4
105 บ้านป่าแต้ว 0 0 1 1 1 3 0 0 4
106 บ้านห้วยทราย 0 0 1 1 1 2 2 7 5
107 ราษฎร์อำนวย 0 0 1 1 1 2 0 0 3
108 วัดวังหมู (นิมมานโกวิท) 0 0 1 1 1 1 1 0 3
109 วัดผาจักร 0 0 1 1 1 1 0 0 2
110 วัดสว่าง 0 0 1 1 1 1 0 0 2
111 บ้านวังสะโม 0 0 1 1 1 0 1 0 2
112 บ้านห้วยปลาดุก 0 0 1 1 1 0 0 0 1
113 วัดดอกไม้ 0 0 1 1 0 4 0 0 4
114 ไร่อ้อย 0 0 1 1 0 1 0 1 1
115 วัดสิงห์ศรีสว่าง 0 0 0 0 4 1 0 1 5
116 บ้านหาดงิ้ว 0 0 0 0 3 3 2 0 8
117 บ้านวังโป่ง 0 0 0 0 3 3 0 1 6
118 บ้านบ่อพระ 0 0 0 0 3 2 1 2 6
119 บ้านชำหนึ่ง 0 0 0 0 2 2 1 0 5
120 บ้านเต่าไหเหนือ 0 0 0 0 2 1 0 0 3
121 บ้านห้วยฉลอง 0 0 0 0 2 0 0 0 2
122 สามัคยาราม 0 0 0 0 2 0 0 0 2
123 บ้านชำทอง 0 0 0 0 2 0 0 0 2
124 วัดใหม่ 0 0 0 0 1 4 0 1 5
125 บ้านน้ำลอก(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 0 0 0 0 1 4 0 1 5
126 บ้านท่าเดื่อ 0 0 0 0 1 2 3 0 6
127 วัดดอนสัก 0 0 0 0 1 2 0 0 3
128 วัดทุ่งเศรษฐี 0 0 0 0 1 1 2 1 4
129 วัดโพธิ์ทอง 0 0 0 0 1 1 1 0 3
130 บ้านคลองกะพั้ว 0 0 0 0 1 1 0 1 2
131 บ้านไผ่ล้อมสามัคคี 0 0 0 0 1 1 0 1 2
132 บ้านท้ายน้ำ 0 0 0 0 1 1 0 1 2
133 วัดช่องลม 0 0 0 0 1 1 0 0 2
134 บ้านวังแดง(หมู่สองสามัคคี) 0 0 0 0 1 0 0 2 1
135 บ้านวังเบน(ภูธรอุปถัมภ์) 0 0 0 0 0 5 0 5 5
136 บ้านใหม่(เยาวชนประชาสงเคราะห์) 0 0 0 0 0 4 1 2 5
137 บ้านท่ามะปราง 0 0 0 0 0 2 1 0 3
138 บ้านฟากบึง 0 0 0 0 0 2 1 0 3
139 บ้านวังแดง 0 0 0 0 0 2 1 0 3
140 หนองกลาย (ราษฎร์อุทิศวิทยา) 0 0 0 0 0 2 1 0 3
141 บ้านเด่นด่าน 0 0 0 0 0 2 0 2 2
142 บ้านดินแดง 0 0 0 0 0 1 2 0 3
143 บ้านไชยมงคล 0 0 0 0 0 1 1 0 2
144 ป่ากล้วยเสริมวิทยา 0 0 0 0 0 1 1 0 2
145 ประชาชนอุทิศ 0 0 0 0 0 1 0 4 1
146 บ้านทุ่งป่ากระถิน 0 0 0 0 0 1 0 0 1
147 บ้านหน้าพระธาตุ 0 0 0 0 0 1 0 0 1
148 ราษฎร์อุปถัมภ์ 0 0 0 0 0 1 0 0 1
149 บ้านป่าเซ่า(ประชานุสรณ์) 0 0 0 0 0 0 3 1 3
150 บ้านดงช้างดี 0 0 0 0 0 0 2 0 2
151 วัดไผ่ล้อม 0 0 0 0 0 0 1 2 1
152 นาน้อยวิทยา 0 0 0 0 0 0 1 1 1
153 วัดนาทะเล 0 0 0 0 0 0 1 1 1
154 ราษฎร์ดำริ 0 0 0 0 0 0 1 0 1
155 บ้านน้ำไคร้ 0 0 0 0 0 0 0 3 0
156 บ้านน้ำหมีใหญ่ 0 0 0 0 0 0 0 1 0
157 บ้านคลองละมุง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
158 บ้านผักขวง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
159 บ้านหัวค่าย 0 0 0 0 0 0 0 0 0
160 บ้านไร่ห้วยพี้ 0 0 0 0 0 0 0 0 0
161 วัดวังผักรุง 0 0 0 0 0 0 0 0 0
162 สามัคคีวิทยา 0 0 0 0 0 0 0 0 0
163 หนองนาเกลือวิทยา 0 0 0 0 0 0 0 0 0
รวม 209 187 152 548 752 449 214 263 1,415