หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3
ระหว่าง วันที่ 14-16 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   14 พ.ย. 2559   15 พ.ย. 2559   16 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 15 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารสุขใจ(สีเขียวไม้) ชั้น ป.1-3 ห้อง 1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
2 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารสุขใจ(สีเขียวไม้) ชั้น ป.4-6 ห้อง 2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
3 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารสุขใจ(สีเขียวไม้) ชั้น ม.1-3 ห้อง 3 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
4 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารอุ่นใจ(อนุบาล) ชั้น ป.1-3 ห้อง 1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
5 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารอุ่นใจ(อนุบาล) ชั้น ป.4-6 ห้อง 2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
6 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารอุ่นใจ(อนุบาล) ชั้น ม.1-3 ห้อง 3 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เพียงฝัน ชั้น 2 ห้อง 5 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เพียงฝัน ชั้น 2 ห้อง 6 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมเล็ก 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมเล็ก 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 5
09.00-12.00
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมเล็ก 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 6
13.00-16.30
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมเล็ก 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 4
13.00-16.30
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-12.00
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 4
13.00-16.00
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เพียงฝัน ชั้น 2 ห้อง 7 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 4
09.00-12.00
10 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เพียงฝัน ชั้น 2 ห้อง 8 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-12.00
11 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
08.30-12.00
12 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.30
13 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
08.30-12.00
14 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล ห้องประชุมใหญ่ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
08.30-12.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารน้ำใจ ( สีม่วง ) ชั้น ชั้นบน ห้อง 4 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารน้ำใจ ( สีม่วง ) ชั้น ชั้นบน ห้อง 4 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน อาคารเคียงฝัน (สีฟ้า) ชั้น 1 ห้อง 1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
2 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน อาคารเคียงฝัน (สีฟ้า) ชั้น 1 ห้อง 2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
3 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน อาคารเคียงฝัน (สีฟ้า) ชั้น 1 ห้อง 3 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
4 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน อาคารเคียงฝัน (สีฟ้า) ชั้น 1 ห้อง 4 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
5 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ชั้นล่างเหนือฝัน 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
6 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ชั้นล่างเหนือฝัน 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน ชั้นล่างเหนือฝัน 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
2 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
3 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที1 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
5 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
6 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
7 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
8 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงสามพัน เวที2 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 ห้องประชุมโดม 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
2 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 ห้องประชุมโดม 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
3 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 ห้องประชุมโดม 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00
4 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 ห้องประชุมโดม 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
13.00-16.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแจง สนามโรงเรียน 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
4 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์2 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
5 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
7 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวังพิกุล พิกุลกัลยา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 757 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล หน้าห้องการเงินฯ 15 พ.ย. 2559 08.30-12.00
2 758 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล หน้าห้องการเงินฯ 15 พ.ย. 2559 13.00-16.30

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารภูมิใจ ชั้น ระเบียง 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
2 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารภูมิใจ ชั้น ระบียง 15 พ.ย. 2559 9.00-12.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านราหุล อาคารภูมิใจ ชั้น ระเบียง 15 พ.ย. 2559 9.00-12.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 โรงรถเขต 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
5 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 โรงรถเขต 15 พ.ย. 2559 13.00-16.00
6 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 โรงรถเขต 15 พ.ย. 2559 9.00-12.00
7 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3 โรงรถเขต 15 พ.ย. 2559 9.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 3
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]