หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิจิตร เขต 1
ณ สพป.พิจิตร เขต 1 รร.อนุบาลพิจิตร รร.อนุบาลเมืองฯ รร.ชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ รร.บ้านเมืองเก่า รร.เทศบาลบ้านปากทาง

[ ทั้งหมด   10 พ.ย. 2559   11 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารกาญจนาภิเษก 1 ชั้น 1 ห้อง 1 11 พ.ย. 2559 09.00-10.30
2 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารกาญจนาภิเษก 1 ชั้น 1 ห้อง 2 11 พ.ย. 2559 09.00-10.30
3 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารกาญจนาภิเษก 1 ชั้น 1 ห้อง 3 11 พ.ย. 2559 09.00-10.30
4 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารกาญจนาภิเษก 1 ชั้น 1 ห้อง 4 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารกาญจนาภิเษก 1 ชั้น 3 ห้อง 3-4 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารห้องสมุด ชั้น 1 ห้อง 1-2 11 พ.ย. 2559 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.5 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.6 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ภาษาอังกฤษ 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารชวนชม ชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร์มัธยม 11 พ.ย. 2559 9.00-12.00
5 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น ล่าง ห้อง ประชุม 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารห้องสมุด ชั้น 2 ห้อง วิทยาศาสตร์ 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 1 ห้อง 2 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 1 ห้อง 3 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารเอนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง 3 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
6 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม (อาคารเอนกประสงค์) 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม (อาคารเอนกประสงค์) 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารชวนชม ชั้น ใต้ถุนอาคารชวนชม 11 พ.ย. 2559 9.00-12.00
2 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุญนาค ชั้น ชั้น3 ห้อง ป.4/1(IEP) 11 พ.ย. 2559 9.00-12.00
3 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุญนาค ชั้น ชั้น3 ห้อง ป.1/1(IEP) 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุญนาค ชั้น ชั้น3 ห้อง ป.2/1(IEP) 11 พ.ย. 2559 9.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุนนาค ชั้น 4 ห้อง ป.5/1 ( IEP) 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุนนาค ชั้น 4 ห้อง ป.6/1 ( IEP) 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุนนาค ชั้น 4 ห้อง ป.5/1 ( IEP) 11 พ.ย. 2559 13.00-16.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุนนาค ชั้น 4 ห้อง ป.6/1 ( IEP) 11 พ.ย. 2559 13.00-16.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบัวหลวง ชั้น ล่าง ห้อง ประชุมใหญ่ 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบัวหลวง ชั้น ล่าง ห้อง ประชุมใหญ่ 11 พ.ย. 2559 13.00-16.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารอเนกประสงค์ ระดับอนุบาล 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเมืองเก่า ชั้น ป.4-ป.6 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุญนาค ชั้น 2 ห้อง เรียนภาษาจีน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารบุญนาค ชั้น 2 ห้อง เรียนภาษาจีน 11 พ.ย. 2559 13.00-16.00
4 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารห้องสมุด ห้อง สมุดยุวเวส 11 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคารห้องสมุด ชั้น ม.1-ม.3 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 11 พ.ย. 2559 08.30-13.30
2 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 11 พ.ย. 2559 12.30-15.30
3 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 11 พ.ย. 2559 08.30-11.30
4 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 11 พ.ย. 2559 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง บริเวณใต้ต้นจามจุรี 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง หลังอาคารห้องประชุมชาลวัน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 สคสค. ห้อง อาคารอเนกประสงค์ สคสค. 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง บริเวณใต้ต้นจามจุรี 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง หลังอาคารห้องบริหารงานบุคคล 11 พ.ย. 2559 09.00-11.00
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง หลังอาคารห้องประชุมชาลวัน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง หลังอาคารห้องประชุมชาลวัน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ที่จอดรถ สพป.พิจิตร เขต 1 ห้อง หลังอาคารห้องประชุมชาลวัน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึุกษาพิจิตร เขต 1 ห้องกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ห้อง (ห้องประชุม) 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านปากทาง อาคาร 3 อาคารจามจุรี ชั้น 1 ห้อง อนุบาลอนุบาล 2/1 (IEP) 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ ศน.อรพินท์ พิมพ์เขตต์ 0953438844 ศน.นิตยา บุญปู่ 0897084240 ศน.กฤติยา สุวรรณคีรี 0869291092
ผู้ประสานงานการแข่งขัน ศน.ปิติ วิทยการ 0931355583
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]