หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559
สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 1
ระหว่าง วันที่ 16 - 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   9 พ.ย. 2559   10 พ.ย. 2559   16 พ.ย. 2559   17 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 9 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
4 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-15.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-15.00
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-15.00
7 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-15.00
10 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
11 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 13.00-15.00
12 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 โรงยิมฯ(แบดมินตัน)สนามกีฬากลาง อบจ.ลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงยิมฯ(แบดมินตัน)สนามกีฬากลาง อบจ.ลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงยิมฯ(แบดมินตัน)สนามกีฬากลาง อบจ.ลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา เวที 1 สโมสรสระว่ายน้ำ 9 พ.ย. 2559 08.30-10.30
2 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา เวที 1 สโมสรสระว่ายน้ำ 9 พ.ย. 2559 08.30-10.30
3 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา เวที 1 สโมสรสระว่ายน้ำ 9 พ.ย. 2559 08.30-10.30
4 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา ห้อง Common room 3 9 พ.ย. 2559 08.30-10.00
5 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา ห้อง Common room 3 9 พ.ย. 2559 10.30-12.00
6 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา ห้องรับรอง 9 พ.ย. 2559 08.30-10.30
8 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา ห้องรับรอง 9 พ.ย. 2559 10.30-12.30
9 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา ห้องรับรอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
10 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา เวที 2 9 พ.ย. 2559 08.30-10.00
11 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ป.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา เวที 2 9 พ.ย. 2559 10.30-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 347 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3 ห้องประชุมจามจุรี สพป.ลพ เขต 1 9 พ.ย. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
2 753 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble ป.1-ม.3 ห้องประชุมจามจุรี สพป.ลพ เขต 1 9 พ.ย. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
3 601 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 ห้องประชุมจามจุรี สพป.ลพ เขต 1 9 พ.ย. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 054 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 053 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 055 การแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 057 การแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
6 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านศรีย้อย 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 09.00-11.00
2 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
4 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
5 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
6 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนรพีเลิศวิทยา 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
3 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
5 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
7 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
9 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00
11 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเวียงยอง 9 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลลำพูน 9 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
นิลวรรณ ศรีเรือน 081-9501577 สุชาติ บินมาอน 081-5941161 ปพิชญา ยะบุญธง 090-9561636 ปรัชญา จินะฟอง 095-4496526 ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]