หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ สพป. ลำปาง เขต 2
ระหว่าง วันที่ 5-6 เดือน กันยายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   5 ก.ย. 2559   6 ก.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 6 ก.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.1/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.1/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.1/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.2/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.2/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.3/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.3/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.4/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) เฉลิมพระเกียรติ ห้อง จริยธรรม 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
10 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) เฉลิมพระเกียรติ ห้อง จริยธรรม 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
11 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) เฉลิมพระเกียรติ ห้อง จริยธรรม 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
12 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.4/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.5/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
14 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.5/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
15 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.6/1 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
16 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง ป.6/2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง ห้องภาษาไทย 6 ก.ย. 2559 9.00-11.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง ม.3/2 6 ก.ย. 2559 9.00-11.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง ม.3/1 6 ก.ย. 2559 9.00-11.00
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ห้องประชุมหนึ่งน้ำตาล 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ห้องประชุมหนึ่งน้ำตาล 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
6 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ห้องประชุมหนึ่งน้ำตาล 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
7 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ห้องประชุมหนึ่งน้ำตาล 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
8 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ICT สพป.ลป.2 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
9 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ICT สพป.ลป.2 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
10 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง ห้องภาษาไทย 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
11 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง วิทยาศาสตร์ 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
12 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ ห้อง คณิตศาสตร์ 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 2 ห้อง ป.4 6 ก.ย. 2559 9.00-11.00
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 2 ห้อง ป.6 6 ก.ย. 2559 9.00-11.00
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารศรีสัตตบรรณ ชั้น 1 ห้อง โรงอาหาร 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารศรีสัตตบรรณ ชั้น 1 ห้อง โรงอาหาร 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 1 ห้อง ป.2 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 1 ห้อง ป.3 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารบานบุรี ชั้น 1 ห้อง ้เวทีใต้ถุนอาคาร 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารบานบุรี ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 2 ห้อง ป.5 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00
10 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศาลาวิทยา อาคารลีลาวดี ชั้น 2 ห้อง ป.1 6 ก.ย. 2559 9.00-12.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าผา อาคารบุษราคัม ชั้น ม.1-3 ห้อง ป.3-ป.4 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00 น.
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าผา อาคารบุษราคัม ชั้น ม.1-3 ห้อง ป.2 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00 น.
3 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) รัฐอุปถัมภ์ ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00 น.
4 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าผา อาคารมรกต ห้อง ป.5 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00 น.
5 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง จริยธรรม 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00 น.

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ลานหน้าอาคารเอนกประสงค์ 6 ก.ย. 2559 13.00-16.00 น.
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ลานหน้าอาคารเอนกประสงค์ 6 ก.ย. 2559 13.00-16.00 น.
3 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม3 (ห้องเล็ก) 6 ก.ย. 2559 13.00-16.00 น.
4 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม3 (ห้องเล็ก) 6 ก.ย. 2559 13.00-16.00 น.

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม 3 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม 3 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม3 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 หอประชุมโรงเรียนอนุบาลเกาะคา 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 347 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 หอประชุมโรงเรียนอนุบาลเกาะคา 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 348 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 หอประชุมโรงเรียนอนุบาลเกาะคา 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 753 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble ป.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้องประชุม3 6 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง สนามบาสเกตบอล 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง สนามฟุตบอล 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้อง สนามฟุตบอล 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้อง ห้องประชุม 3 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้อง ห้องประชุม 3 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้อง ห้องประชุม 3 6 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ 6 ก.ย. 2559 09.00-16.00
8 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) อาคารรัฐอุปถัมภ์ 6 ก.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้องคอมพิวเตอร์ 6 ก.ย. 2559 09.00 - 14.00
2 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) ห้องคอมพิวเตอร์ 6 ก.ย. 2559 09.00 - 14.00
3 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 ห้อง ICT สพป.ลำปาง เขต 2 6 ก.ย. 2559 19.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 อาคารเอนกประสงค์ สพป.ลำปาง เขต 2 6 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 756 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 อาคารเอนกประสงค์ สพป.ลำปาง เขต 2 6 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 787 การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ป.1-ป.6 สพป. ลำปาง เขต 2 อาคารเอนกประสงค์ สพป.ลำปาง เขต 2 6 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 788 การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ม.1-ม.3 สพป. ลำปาง เขต 2 อาคารเอนกประสงค์ สพป.ลำปาง เขต 2 6 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
นายวุฒิการ เมธานันท์ เบอร์โทรศัพท์ 08-4949-6090 e-mail : Maythanan@gmail.com
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]