หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39 (กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 1)
ณ จังหวัดพิษณุโลก
ระหว่าง วันที่ 6-18 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   6 พ.ย. 2559   10 พ.ย. 2559   11 พ.ย. 2559   17 พ.ย. 2559   18 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารศรีศาสดา ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด, ห้อง TOT 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารศรีศาสดา ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด, ห้อง TOT 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนพุทธชินราชพิทยา อาคารชินสีห์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอเนกประสงค์ 11 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือ อาคารใหม่ 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือ อาคาร 2 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือ อาคาร 2 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 524 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 324 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 524 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 329 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 522 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 601 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 522 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 320 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง Big Room 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 524 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 633 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 524 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 666 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 522 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 667 การพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง Big Room 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
10 673 การนำเสนอโครงงานภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 524 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
11 674 การนำเสนอโครงงานภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 522 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
12 675 การนำเสนอโครงงานภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคม อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง Big Room 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนท่าทองพิทยาคม สนามกีฬาโรงเรียนท่าทองพิทยาคม 11 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
09.00 - 12.00 น.
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนท่าทองพิทยาคม สนามกีฬาโรงเรียนท่าทองพิทยาคม 11 พ.ย. 2559 09.00 - 10.30 น.
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.30 น.
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.30 น.
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนจ่านกร้อง 11 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.30 น.

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ซุ้มการะเวกหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ซุ้มการะเวกหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม อาคารเรียน 2 ชั้น 1 ห้อง ระเบียงหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม อาคารเรียน 2 ชั้น 1 ห้อง ระเบียงหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม อาคารเรียน 2 ชั้น 1 ห้อง ห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม อาคารเรียน 2 ชั้น 1 ห้อง ห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ซุ้มการะเวกหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-11.00
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ซุ้มการะเวกหน้าห้องไร้พรมแดน 11 พ.ย. 2559 09.00-11.00
11 100 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
12 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
14 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
15 115 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
16 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
17 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม ใต้อาคารเรียน 1 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 9.00 - 15.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา 11 พ.ย. 2559 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ ครูเอกกมล เรืองเดช Tel : 087-2044725 E-mail : akamon_a@hotmail.co.th
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]