ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 42
ณ โรงเรียนนครสวรรค์ โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ และโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิม
ระหว่าง วันที่ 13-15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 654
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนชุมแสงชนูทิศ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 82.50 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 81.70 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนลาดยาววิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 80.70 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนไพศาลีพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80.20 ทอง ชนะเลิศ  
5 โรงเรียนพยุหะพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 71.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 69.70 ทองแดง 4  
7 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 69.20 ทองแดง 5  
8 โรงเรียนตะคร้อพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 65.40 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
9 โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 65.30 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
10 โรงเรียนหนองบัว สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 65.10 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนพนมรอกวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 63.70 ทองแดง 4  
12 โรงเรียนเขากะลาวิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 62.50 ทองแดง 6  
13 โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 59.60 เข้าร่วม 5  
14 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 59.30 เข้าร่วม 7  
15 โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 56.40 เข้าร่วม 8  
16 โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 54.90 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
17 โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 53.10 เข้าร่วม 4  
18 โรงเรียนปรียาโชติ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 51.20 เข้าร่วม 6  
19 โรงเรียนพระบางวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 51.20 เข้าร่วม 9  
20 โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 47.10 เข้าร่วม 7  
21 โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 44.80 เข้าร่วม 8  
22 โรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 26.70 เข้าร่วม 5  
23 โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน