ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 42
ณ โรงเรียนนครสวรรค์ โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ และโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิม
ระหว่าง วันที่ 13-15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 629
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 90 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนหนองกรดพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 85 ทอง ชนะเลิศ  
5 โรงเรียนหนองบัว สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 84 ทอง ชนะเลิศ  
6 โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
7 โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
9 โรงเรียนหนองโพพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 78 เงิน 4  
10 โรงเรียนโพฒิสารศึกษา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 78 เงิน 4  
11 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 76 เงิน 5  
12 โรงเรียนลาดยาววิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
13 โรงเรียนวัดท่าพระเจริญพรตวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 74 เงิน 6  
14 โรงเรียนตะคร้อพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 68 ทองแดง 5  
15 โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 68 ทองแดง 7  
16 โรงเรียนพยุหะพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 67 ทองแดง 8  
17 โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 66 ทองแดง 6  
18 โรงเรียนพระบางวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 66 ทองแดง 9  
19 โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 65 ทองแดง 7  
20 โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 65 ทองแดง 4  
21 โรงเรียนเขาทองพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 65 ทองแดง 10  
22 โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 - -  
23 โรงเรียนปรียาโชติ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 - -  
24 โรงเรียนวังข่อยพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน