ผลการแข่งขัน คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 42
ณ โรงเรียนนครสวรรค์ โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ และโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิม
ระหว่าง วันที่ 13-15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 053
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนหนองบัว สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 95 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 94 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 93 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนไพศาลีพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนเทศบาลวัดวรนาถบรรพต สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
7 โรงเรียนหนองกรดพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
9 โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 87 ทอง 4  
10 โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 85 ทอง 4  
12 โรงเรียนวังบ่อวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 84 ทอง 5  
13 โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง 6  
14 โรงเรียนชุมแสงชนูทิศ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
15 โรงเรียนตะคร้อพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง 6  
16 โรงเรียนทับกฤชพัฒนา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
17 โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง 6  
18 โรงเรียนนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
19 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
20 โรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
21 โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
22 โรงเรียนปรียาโชติ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง 6  
23 โรงเรียนพยุหะพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
24 โรงเรียนพระบางวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
25 โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
26 โรงเรียนลาดยาววิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 80 ทอง 5  
27 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
28 โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 80 ทอง 6  
29 โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
30 โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 80 ทอง 5  
31 โรงเรียนโพฒิสารศึกษา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 80 ทอง 4  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน