ผลการแข่งขัน สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 42
ณ โรงเรียนนครสวรรค์ โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ และโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิม
ระหว่าง วันที่ 13-15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 308
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 91.30 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 91 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนทับกฤชพัฒนา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 89.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
5 โรงเรียนเขากะลาวิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 88.30 ทอง 4  
6 โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 86.30 ทอง ชนะเลิศ  
7 โรงเรียนหนองบัว สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนหนองกรดพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
9 โรงเรียนนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 82.30 ทอง 5  
10 โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 81.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนวังข่อยพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
12 โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 79.30 เงิน 4  
13 โรงเรียนพระบางวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 79 เงิน 6  
14 โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 78.30 เงิน 4  
15 โรงเรียนไพศาลีพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 78.30 เงิน 4  
16 โรงเรียนพนมรอกวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 78 เงิน 6  
17 โรงเรียนวังบ่อวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 77.60 เงิน 7  
18 โรงเรียนตะคร้อพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 76.60 เงิน 8  
19 โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 76.50 เงิน 5  
20 โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 74 เงิน 7  
21 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 73.60 เงิน 8  
22 โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 72 เงิน 9  
23 โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 71 เงิน 10  
24 โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน