ผลการแข่งขัน สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 42
ณ โรงเรียนนครสวรรค์ โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ และโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิม
ระหว่าง วันที่ 13-15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 307
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 93.33 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 93 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 91.75 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนไพศาลีพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
6 โรงเรียนหนองกรดพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
7 โรงเรียนชุมแสงชนูทิศ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
8 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ) นครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
9 โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 88.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
10 โรงเรียนวังข่อยพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 88 ทอง 4  
11 โรงเรียนตะคร้อพิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 87.75 ทอง 5  
12 โรงเรียนเทศบาลวัดจอมคีรีนาคพรต สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 87.50 ทอง 5  
13 โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 86.75 ทอง 6  
14 โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 85.25 ทอง 6  
15 โรงเรียนพระบางวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 85.25 ทอง 7  
16 โรงเรียนเขากะลาวิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 84.50 ทอง 8  
17 โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 84.33 ทอง 9  
18 โรงเรียนพนมรอกวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 84 ทอง 7  
19 โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 83.50 ทอง 10  
20 โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 83.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
21 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 81.75 ทอง 11  
22 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 79.75 เงิน 12  
23 โรงเรียนโพฒิสารศึกษา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 79.50 เงิน 13  
24 โรงเรียนวังบ่อวิทยา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 78 เงิน 8  
25 โรงเรียนหนองบัว สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 64.67 ทองแดง 9  
26 โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 64.25 ทองแดง 10  
27 โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 2 63.50 ทองแดง 4  
28 โรงเรียนทับกฤชพัฒนา สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 1 - -  
29 โรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคม สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) นครสวรรค์ กลุ่ม 3 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน