หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559
สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 กลุ่มลำปาง 1 ณ โรงเรียนในกลุ่มลำปาง 1
ระหว่าง วันที่ 14 - 15 เดือน กันยายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   14 ก.ย. 2559   15 ก.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 14 ก.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 1 ห้อง 411 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 1 ห้อง 413 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 3 ห้อง 433 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 4 ห้อง 441 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 4 ห้อง 446 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 4 ห้อง 447 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี กัลยารัตน์ (อาคาร 1 ) ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมวิชาการ 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี กัลยารัตน์ (อาคาร 1 ) ชั้น 2 ห้อง ห้องศูนย์ภาษาไทย 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี กัลยารัตน์ (อาคาร 1 ) ชั้น 3 ห้อง 132 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี กัลยารัตน์ (อาคาร 1 ) ชั้น 3 ห้อง 133 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 2 ห้อง 423 14 ก.ย. 2559 09.00-10.00
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สรรพประสงค์สุดา ชั้น 3 ห้อง 431 14 ก.ย. 2559 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารฉัตราภิเษก ชั้น 2 ห้อง 322 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.00
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารฉัตราภิเษก ชั้น 2 ห้อง 324 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.00
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 223 14 ก.ย. 2559 09.00 – 12.00
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 226 14 ก.ย. 2559 09.00 – 12.00
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 223 14 ก.ย. 2559 09.00 – 12.00
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 226 14 ก.ย. 2559 09.00 – 12.00
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 227 หรือ ห้องคอมพิวเตอร์ 2 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.30
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 2 ห้อง 221 หรือ ห้องคอมพิวเตอร์ 1 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.30
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต ฯ 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.00
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา อาคารประชารังสรรค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต ฯ 14 ก.ย. 2559 09.00 – 11.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมเหมันต์อนุสรณ์ 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
2 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 1 และ 3 ห้อง ห้องเคมี 1และ ห้องฟิสิกส์ 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
3 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
4 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
5 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
6 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
7 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารวิบูลพล 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
8 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารสมรรถเกียรติและ สนามฟุตบอล 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
9 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 1 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
10 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารสมรรถเกียรติ 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
11 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารสมรรถเกียรติและ สนามฟุตบอล 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30
12 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สวนป่าสมเด็จพระเทพฯ และสนามฟุตบอล 14 ก.ย. 2559 09.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 2 ห้อง โถงใหญ่ 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 1 ห้อง โถงใหญ่ 14 ก.ย. 2559 10.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 1 ห้อง โถงใหญ่ 14 ก.ย. 2559 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 2 ห้อง 722 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 2 ห้อง 723 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 2 ห้อง 724 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 2 ห้อง 725 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 731 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 732 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 733 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 734 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารวิบูลพล 2 ชั้น 1 ห้อง ศิลปะ 2 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 735 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคาร7 (จิตภัสสร์) ชั้น 3 ห้อง 736 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารวิบูลพล 2 ชั้น 1 ห้อง ศิลปะ 3 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารวิบูลพล 2 ชั้น 1 ห้อง ศิลปะ 3 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
10 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
11 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
12 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคาร 6 (ราชนิทัติวิทยา) ชั้น 3 ห้อง 638 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สนามบาส 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
14 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สนามบาส 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
15 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบุญชูตรีทอง 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
16 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัลยาวลัย ชั้น 3 ห้อง ประชุม 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
17 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัลยาวลัย ชั้น 3 ห้อง ประชุม 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
18 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัลยาวลัย ชั้น 3 ห้อง ประชุม 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
19 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัลยาวลัย ชั้น 3 ห้อง ประชุม 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
20 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง 512 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
21 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง 514 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
22 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง 512 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
23 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง 514 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
24 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง โถงหน้าห้องดนตรี 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
25 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง โถงหน้าห้องดนตรี 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
26 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง โถงหน้าห้องดนตรี 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
27 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง โถงหน้าห้องดนตรี 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
28 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง ดนตรี1 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
29 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง ดนตรี2 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
30 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง ดนตรี1 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
31 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ตึกปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 1 ห้อง ดนตรี2 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
32 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สนามบาส 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
33 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สนามบาส ห้อง 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00
34 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี สนามบาส 14 ก.ย. 2559 08.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 09.00-09.30
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 09.30-10.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 10.00-10.30
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 10.00-10.30
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 10.30-11.00
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 10.30-11.00
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 11.00-11.30
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 11.00-11.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 11.30-12.00
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 14 ก.ย. 2559 11.30-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 216 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
2 324 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 216 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
3 329 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 216 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
4 601 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 216 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
5 320 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 631 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
6 322 การแข่งขันพูดสุนทรพจน์ภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี (ภาษาเกาหลี) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 5 ห้อง 541 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 215 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
8 633 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 215 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
9 665 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 215 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
10 666 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 215 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
11 667 การพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 631 14 ก.ย. 2559 09.00-10.30
12 668 การพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี (ภาษาเกาหลี) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 5 ห้อง 541 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 669 ละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ห้องเรียนขงจื่อ ชั้น 1 ห้อง ห้องเรียนขงจื่อ 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
14 670 ละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ห้องเรียนขงจื่อ ชั้น 1 ห้อง ห้องเรียนขงจื่อ 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
15 671 ละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 631 14 ก.ย. 2559 10.45-12.00
16 672 ละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี (ภาษาเกาหลี) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 5 ห้อง 541 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
17 673 การนำเสนอโครงงานภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 214 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
18 674 การนำเสนอโครงงานภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 214 14 ก.ย. 2559 11.00-16.00
19 675 การนำเสนอโครงงานภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 631 14 ก.ย. 2559 10.45-12.00
20 676 การนำเสนอโครงงานภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี (ภาษาเกาหลี) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก ชั้น 5 ห้อง 541 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี โซนนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (ํYC : Youth Counselor) ชั้น 2 ห้อง 121 14 ก.ย. 2559 09.00 น. -12.00 น.
2 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี โซนนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (ํYC : Youth Counselor) ชั้น 2 ห้อง 121 14 ก.ย. 2559 13.00 น. - 16.30 น.
3 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น ชั้น1 ห้อง ห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก 14 ก.ย. 2559 09.00 - 15.00 น.
4 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น ชั้น1 ห้อง ห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก 14 ก.ย. 2559 09.00 - 15.00 น.
5 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น ชั้น1 ห้อง ห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก (ห้องหนังสืออ้างอิง วารสารและหนังสือพิมพ์) 14 ก.ย. 2559 ทีมละ 10 นาที
6 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น ชั้น1 ห้อง ห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก (ห้องหนังสืออ้างอิง วารสารและหนังสือพิมพ์) 14 ก.ย. 2559 ทีมละ10 นาที

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 3 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 4 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 4 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 2 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
5 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 2 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00
6 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 6 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 6 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
8 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 5 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 5 14 ก.ย. 2559 13.00-16.00
10 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 3 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
11 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 6 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
12 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง 949 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง 949 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00
14 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารมานิตธำรง ชั้น 4 ห้อง คอม 1 14 ก.ย. 2559 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 682 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
2 683 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
5 163 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
6 166 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
7 627 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00
8 628 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระบบอัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณ่ี (ศูนย์หุ่นยนต์ จังหวัดลำปาง) อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิิเษก (อาคาร 5) ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด (เดิม) 14 ก.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง หอประชุม 14 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ผู้ดูแลระบบกลุ่มลำปาง 1 : ครูยมนา สุขหอม (โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย)
โทร. 084-6166078 email : yomanaBW@gmail.com ID-LINE : 0846166078
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]